Sapphire Junior Forum - Super Junior Vietnamese Fansite: Melodies of Time - Sapphire Junior Forum - Super Junior Vietnamese Fansite

Jump to content

Nội quy box FCMN

RULE OF BOX

1. Các bạn cần PM cho staff FCMN (anhtruc1808, PeHeo<3SuJu) trước khi:
- muốn lập topic mới, hội nhóm mới, FC chi nhánh, v.v...
- muốn tổ chức bất cứ hoạt động online hay offline nào (các project, contest, họp mặt...)

Sau khi xem xét, Staff FCMN sẽ có PM hồi đáp cho các bạn ^^

2. Không chê bai, nói xấu, chỉ trích bất kì ai (từ các nghệ sĩ Hàn cho tới tất cả các thành viên trong toàn forum)

3. Post bài từ 3 dòng trở lên, nội dung rõ ràng, không chào hỏi đơn sơ hay đáp lời qua lại :)

Những topic, comment sai quy định sẽ delete không báo truớc. Mem vi phạm nhiều lần sẽ bị warn cảnh cáo.

Đây là những quy định đơn giản, không khó thực hiện chút nào ^^ Các bạn hãy chấp hành nghiêm chỉnh nhé :)
  • (1025 Pages)
  • +
  • « First
  • 1023
  • 1024
  • 1025
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic

Melodies of Time Your diary's here Diary

#10241 User is offline   Hương.Iu.SuJu 

• Cindy 4 u (:
  • Icon

Users Awards

Posted 14 October 2014 - 03:19 PM

đọc new của Min tự dưng nhớ Saju
Log chút thôi r` ra :)

I love you
But I can't continue believing in the luxury love
0

#10242 User is offline   ilove_monkey 

• SUPER JUNIOR
  • Icon

Users Awards

Posted 16 October 2014 - 10:31 AM

Gửi đến anh...

Nói thật, nếu hỏi bản thân có thất vọng, có giận anh không thì chắc chắn ko thể nào chối bỏ. Ghét anh kinh khủng, ghét cái cách anh công khai mọi chuyện, ghét cái cách anh chờ báo chí phanh phui rồi mới chịu lên tiếng, ghét cái cách anh ngang bướng bảo vệ cho cô gái ấy. Ghét anh nhiều thứ lắm, cũng cảm thấy như chính anh đang xem thường fan anh vậy. Anh làm như mọi chuyện nó vốn là như thế, fan có nghĩa vụ phải làm như thế, cái cảm giác đó bực mình lắm. Em là người có tự tôn rất cao, em rất ghét bị xem thường, vân vân và mây mây. Nói chung em đã rất rất rất ghét anh...

Nhưng rồi, ngay chính cái giây phút em cũng dùng cái hashtag ấy, em đã thấy đc những bức ảnh, những bức ảnh fan Hàn dùng sticker để che mặt anh lại trong các album. Tự nhiên nhìn thấy nó khiến em không còn đủ can đảm để giận anh nữa. Em bật khóc vì cảm giác có lỗi với anh. Em biết họ buồn 1 thì anh phải buồn đến 10, đến 100... Em không đủ mạnh mẽ để nói không cần có anh trong SJ, không đủ mạnh mẽ để nói Sungmin out, không đủ tự tin để phủ nhận những đóng góp, cố gắng của anh giành cho SJ... Dù có nói gì đi nữa, cái thứ tình cảm suốt những năm tháng ấy đã ăn sâu vào trong tiềm thức của em, dù muốn dù không, em cũng không thể vứt bỏ nó. Thầy em đã từng nói, người Việt Nam mình sống duy tình lắm, không giống như ng Hàn, ng Nhật, họ nghiêm khắc, 1 là 1, 2 là 2... Còn người Việt mình, 9 còn có thể bỏ làm 10 cơ mà. Vậy nên cái cảm xúc, suy nghĩ của người Việt cũng thật rộng lượng, bao dung... Đôi khi điều đó chẳng có gì hay ho cả anh ah... Nó chỉ khiến bản thân trở thành nô lệ cho cảm xúc. Giống như chuyện của anh vậy, em không cứng rắn, em suy nghĩ mãi, em cứ băn khoăn liệu em có nên buồn anh, giận anh như vậy không? Anh đã đủ đau khổ rồi, làm như vậy thì ác lắm... Đấy, mọi chuyện cứ quẩn quanh như thế. Suốt 2 ngày nay, trái tim kiểu cứ nhói lên mỗi khi "lỡ" nhìn thấy 1 dòng twt, mọi câu nói chửi bới anh, đòi đuổi anh....

Sungmin à, phải làm sao đây? Thứ tình cảm này, đến giờ phút này, là không thể nào hồi vãn được... Một khi đã quyết định bắt đầu thì phải dũng cảm mà buớc tiếp thôi... Vậy nên trong giờ phút này, em quyết định sẽ giữ im lặng, không chỉ trích nhưng xin anh cũng đừng bắt em phải chúc phúc cho em, vì em làm không nổi đâu... Em xin lỗi. Em cần nhiều hơn là một vài tháng để làm quen với việc giờ đây anh không còn là của ELF, ELF sẽ không thể tùy tiện nói yêu anh. Mọi chuyện rồi sẽ trở lại với guồng làm việc của nó. Em tin là vậy. Chỉ cần anh mạnh mẽ lên và anh hãy cho ELF 1 ít thời gian. Em tin rằng họ sẽ tha thứ cho anh... Cố lên Lee Sungmin!!!! Hangin there and everything will be alright <3

Thank you so much for coming to my life...
My babo Fishy...
Love and love you more... Lee Dong Hae
0

#10243 User is offline   corn_corn 

• ★Biển Bắp Bất Tận★
  • Icon

Users Awards

Posted 11 December 2014 - 08:40 PM

em mong hnay hông phải là ngày 11.12...
ích kỉ là 1 phần luôn có trong mỗi con người anh biết mà phải ko? anh ích kỉ chúng em cũng ích kỉ...nhưng yêu không chỉ là tình cảm, không chỉ là theo dõi, không chỉ là ủng hộ....mà còn là sự tôn trọng. em tôn trọng anh. em sẽ tôn trọng tất cả những quyết định của anh...nếu anh nhận ra rằng điều này là tốt cho anh...anh hãy mạnh dạng nhận lấy nó đi anh nhé :) sẽ luôn yêu anh, dù là cách này hay cách khác, em vẫn luôn yêu, ủng hộ và dõi theo anh. cố lên anh

My TwitterMy Facebook

Sun still shine like you still smile, Donghae
0

#10244 User is offline   JiSu_VELF 

• SU
  • Icon

Posted 30 May 2015 - 01:11 AM

Đã bao nhiêu lâu rồi không quay lại chốn này, thấy bao nhiêu thứ đổi thay.
Mặc dù trước đó mình cũng không được gọi là hoạt động sôi nổi trong SAJU nhưng đây cũng là một nơi mình gửi gắm bao nhiêu nỗi niềm, những cảm xúc một thời điên cuồng vì ai đó.
SAJU bây giờ như có một lớp bụi phủ mờ, nhưng thật tuyệt là những ký ức vẫn còn ở đây. Những người bạn, người chị ấy đã lớn, đã trưởng thành cùng năm tháng bên các anh. Mình cũng đã trưởng thành đấy thôi.
Mới ngày nào vẫn còn học cấp hai, vẫn còn vì crush ai đó mà lên Melodies of time than vãn, vẫn còn vì giận hờn cô bạn nào đó mà lên đây gõ ra như một cách trút những nỗi buồn trong lòng.
Nhớ cả những ngày áp lực vì thi chuyển cấp ba, những lo lắng, sợ sệt, ngay cả ngày được nhận tin đỗ nguyện vọng 1 cũng lên đây "trình báo" cho Melodies biết. Để rồi hôm nay bỗng nhiên một đêm buồn tâm trạng, nhớ lại, login vào đây để ôn lại chuyện cũ.
Rồi một nụ cười nhẹ trên môi, nhưng trong lòng cảm thấy như có cái gì đó cứa vào, phải rồi, mình luôn là con người thích hoài niệm quá khứ như thế.
Có những chuyện trong hiện tại mình thấy là bình thường, nhưng rồi 1 năm sau 2 năm sau vài chục năm sau biết đâu khi nhìn lại lại thấy tiếc nuối. Thế nhưng ai đó hãy dạy mình cách biết yêu quý và trân trọng hiện tại đi? Con người mình cũng sống mãi trong tiếc nuối thế sao.

Mình lại đang đứng trước những rối bời khác, những rối bời không biết nói thế nào, cùng ai.
Mình sắp phải thi đại học, sắp phải trải qua cột mốc quan trọng đầu tiên của đời người.
Nhưng mình lại thấy quá trống rỗng, và lạc hướng.
Về khả năng, về những áp lực trong đầu mà mình đang phải gánh chịu.

Còn 30 ngày nữa.

Mình phải cố lên.

Mình phải báo hiếu cho ba mẹ.

Mình phải tự làm ra được tiền.

Mình còn phải thực hiện lời hứa dùng tiền của chính bản thân để phục vụ mục đích fan girl của mình, mình còn phải tự dùng tiền mồ hôi công sức của mình để mua album mồ hôi công sức của các anh.

Mình còn phải gặp các anh một lần, trước khi quá muộn nữa chứ.

Mình phải.

Cám ơn anh, Lee HyukJae ♥
1

#10245 User is offline   JiSu_VELF 

• SU
  • Icon

Posted 17 July 2015 - 01:35 AM

0

#10246 User is offline   Young 

• SUPE
  • Icon

Users Awards

Posted 18 July 2015 - 09:14 PM

View PostJiSu_VELF, on 30 May 2015 - 01:11 AM, said:

Đã bao nhiêu lâu rồi không quay lại chốn này, thấy bao nhiêu thứ đổi thay.
Mặc dù trước đó mình cũng không được gọi là hoạt động sôi nổi trong SAJU nhưng đây cũng là một nơi mình gửi gắm bao nhiêu nỗi niềm, những cảm xúc một thời điên cuồng vì ai đó.
SAJU bây giờ như có một lớp bụi phủ mờ, nhưng thật tuyệt là những ký ức vẫn còn ở đây. Những người bạn, người chị ấy đã lớn, đã trưởng thành cùng năm tháng bên các anh. Mình cũng đã trưởng thành đấy thôi.
Mới ngày nào vẫn còn học cấp hai, vẫn còn vì crush ai đó mà lên Melodies of time than vãn, vẫn còn vì giận hờn cô bạn nào đó mà lên đây gõ ra như một cách trút những nỗi buồn trong lòng.
Nhớ cả những ngày áp lực vì thi chuyển cấp ba, những lo lắng, sợ sệt, ngay cả ngày được nhận tin đỗ nguyện vọng 1 cũng lên đây "trình báo" cho Melodies biết. Để rồi hôm nay bỗng nhiên một đêm buồn tâm trạng, nhớ lại, login vào đây để ôn lại chuyện cũ.
Rồi một nụ cười nhẹ trên môi, nhưng trong lòng cảm thấy như có cái gì đó cứa vào, phải rồi, mình luôn là con người thích hoài niệm quá khứ như thế.
Có những chuyện trong hiện tại mình thấy là bình thường, nhưng rồi 1 năm sau 2 năm sau vài chục năm sau biết đâu khi nhìn lại lại thấy tiếc nuối. Thế nhưng ai đó hãy dạy mình cách biết yêu quý và trân trọng hiện tại đi? Con người mình cũng sống mãi trong tiếc nuối thế sao.

Mình lại đang đứng trước những rối bời khác, những rối bời không biết nói thế nào, cùng ai.
Mình sắp phải thi đại học, sắp phải trải qua cột mốc quan trọng đầu tiên của đời người.
Nhưng mình lại thấy quá trống rỗng, và lạc hướng.
Về khả năng, về những áp lực trong đầu mà mình đang phải gánh chịu.

Còn 30 ngày nữa.

Mình phải cố lên.

Mình phải báo hiếu cho ba mẹ.

Mình phải tự làm ra được tiền.

Mình còn phải thực hiện lời hứa dùng tiền của chính bản thân để phục vụ mục đích fan girl của mình, mình còn phải tự dùng tiền mồ hôi công sức của mình để mua album mồ hôi công sức của các anh.

Mình còn phải gặp các anh một lần, trước khi quá muộn nữa chứ.

Mình phải.

lâu lắm rồi mới lại thấy có bài post cảm nghĩ đầy tâm huyết thế này tại chốn đây . Đúng là giờ Saju đang bị bao phủ bởi lớp bụi mờ mang tên thời gian , nhưng nó không thể vùi lấp hết bao kỉ niệm với bao vui buồn của rất nhiều ai đó đã từng một thời fan gơ :))))
WATHEEEEEEE HIẾC
0

• (1025 Pages)
  • +
  • « First
  • 1023
  • 1024
  • 1025
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic