Sapphire Junior Forum - Super Junior Vietnamese Fansite: SaJuro số 47 - Hãy bắt đầu từ những tiếc nuối - Sapphire Junior Forum - Super Junior Vietnamese Fansite

Jump to content

• (4 Pages)
  • +
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic

SaJuro số 47 - Hãy bắt đầu từ những tiếc nuối [31/12/2012]

#11 User is offline   nguyentamthuy 

• S
  • Icon

Posted 02 January 2013 - 09:04 AM

một câu chuyện hay và ý nghĩa.
năm 2012, dường như những đau thương lại đeo đẳng với cuộc sống
tình yêu, niềm vui từ những chuyến đi, đôi khi không thể lấn át nỗi đau đã xảy ra.
sang năm mới rồi, tôi sẽ gạt bỏ hết những đau thương kia, mỉm cười thật tươi để đón một năm nhiều ý nghĩa trog cuộc sống.
những nỗi buồn, và đau thương kia, khẳng định là:sẽ không thể nói là quên đi hoàn toàn.khi đó tôi sẽ tập quen dần với nó, đợi đến khi thời gian đủ để nó mờ đi trong tâm trí.
câu chuyện này, có lẽ không thể gửi đến những người bạn, đã cùng chug nỗi đau đó. vậy thì NG bé nhỏ, T gửi nó cho NG. ở trên đó, cậu phải thật hạnh phúc và luôn mỉm cười thật tương đấy nhé.
năm mới
chúc tất cả chúng ta thành công. ^^*
0

#12 User is offline   joy 

• SUPER JUNIO
  • Icon

Users Awards

Posted 02 January 2013 - 12:03 PM

Cám ơn Sajuro, đây thật là một món quà ý nghĩa với bản thân mình lúc này.

Gắn bó với nhau cũng gần 5 tháng rồi, ra đi thế này đúng là không chỉ mình mình tiếc nuối
Mạnh mẽ lên những chị em của tôi
Một ngày nào đó, chúng ta sẽ bắt đầu lại
Cùng kiến tạo lại một thế giới mới

...

Vết nứt của chúng ta... đã quá lâu rồi... đúng là không thể hàn gắn
Tôi không còn là người đầu tiên cậu nhớ tới khi có chuyện khó khăn...
Hay do tôi đã buông tay? Đúng ra tôi phải kiên trì hỏi thăm cậu.
Chuyện như vậy, cậu chỉ buông cho tôi một cậu rằng cậu quên...

Ni hai shi yao xing fu...
0

#13 User is offline   dbsj_yesung18 

• SUPER JU
  • Icon

Posted 02 January 2013 - 12:16 PM

cảm ơn vì đã cho e một sajuro êm đềm và một năm mới dịu dàng như thế.

Một năm tất bật với bao bộn bề lo toan, thoát nghĩ, đến khi nào mình mới có thể thở phào nhẹ nhõm. Một năm với biết bao tiếc nuối và dở dang, những câu chuyện chưa có kết thúc thì câu chuyện khác lại mở ra.
Con đường đang đi bỗng dưng chuyển hướng, yêu người này nhưng lại trở thành một nửa của kẻ kia.

Biết bao chuyện dở dang mà chưa thể nào kết thúc.

Năm mới, tưởng chừng sẽ lại hối tiếc, sẽ lại nhớ nhung và tự trách thầm.

Nhưng thì ra, năm mới không có nghĩa là quá khứ sẽ mãi mãi đi qua, chúng vẫn còn đó và bước cùng ta qua cái khởi đầu này. Tiếc nuối để bắt đầu, quả thật rất ý nghĩa.

Cảm ơn chị, vì đã đem đến một năm mới đủ và đầy như thế.

Câu chuyện tình yêu ấy có chút giống với em. Và thay vì từ bỏ, em tự cho rằng đó là tình yêu và chờ đợi xem sao. Nhưng có lẽ...em phải làm gì đó để trái tim chẳng còn lạc bước thêm nữa.

My Wordpress

Quá khứ của anh, em đã không đến kịp để chen vào
Nhưng tuơng lai của anh, em nhất định sẽ không bỏ lỡ lần nữa
0

#14 User is offline   goodperson 

• SUPE
  • Icon

Posted 02 January 2013 - 01:54 PM

cuộc sống này luôn khó khăn hơn những gì bạn vẫn nghĩ...
bạn đã bỏ lại quá nhiều điều mà bạn dự định sẽ thực hiện...
bạn đã từng tiếc nuối...
giá bạn làm điều đó trước kia, thì có lẽ mọi thứ sẽ tốt hơn...
mọi thứ sẽ ko bao giờ là kết thúc... nhưng sao bạn thấy khó khăn như thế này...
bạn cần lắm một ai đó bên bạn, để bạn nói mọi điều bạn nghĩ... để bạn xin lỗi họ... nhưng sự thật, thì bạn luôn gặp khó khăn khi phải làm một việc như thế...
bạn là con người khó hiểu như thế đấy...
... phải làm gì bây giờ?...
.
.
.
Mẹ ơi... con xin lỗi... con yêu mẹ nhiều lắm...
.
.
.
Hạnh phúc này làm sao để thôi thoáng tên anh?...
@ryeong9

love in love =))
0

#15 User is offline   haelove13 

• S
  • Icon

Posted 02 January 2013 - 09:03 PM

Năm 2013, chờ đợi sau bao lâu và dù không muốn thì nó cũng đã đến.
1 năm trải qua biết bao sóng gió, sau lần đón anh ngày 15.3 khiến không ít ELF thấy lưu luyến, luyến tiếc cũng như hạnh phúc. Đồng thời Saju đã trở lại sau 1 khoảng thời gian dài - 1 niềm vui lớn của biết bao ELF.
2013 đến, con số 13 thật đẹp. Năm nay, chũng ta sẽ cùng chào đón sự trở lại của ngôi sao vũ trụ - KimHeeChul.
Hy vọng năm mới sẽ xóa bỏ đi những điều không vui, ko tốt của năm cũ đã qua. Để tất cả ELF sẽ lại bên nhau, đoàn kết, cùng chào đón các a. Để khẳng định rằng VELF chúng ta rất tuyệt vời!
Iêu ELF, iêu Saju nhiều!
0

#16 User is offline   yupie_kc 

• S
  • Icon

Posted 03 January 2013 - 12:33 PM

Vẫn đợi chờ từng số Sajuro, vẫn thích nghe Sajuro, nghe để rồi suy nghĩ, nghe để rồi đôi khi những giọt nước mắt cứ tự trào, nghe để rồi.......

"Làm thế nào để thôi nhìn về phía anh?
Làm sao bảo trái tim thôi đừng hoang đường nữa?
Làm sao để giấc mơ thôi phai màu nhung nhớ?
Hạnh phúc này, làm sao để thôi thoáng tên anh?"

Cảm ơn Sajuro nhiều lắm!!!
iu Sajuro nhiều lắm ♥
나의 구름 왕자, 너는 너를 사랑합니다 얼마나 알고 있나요?
난 내 왕자를 기다릴 게요과 영원히 사랑합니다.
0

#17 User is offline   HyRose_SJ 

• SUP
  • Icon

Posted 06 January 2013 - 03:48 PM

Năm 2012 kết thúc trong nhiều nuối tiếc với chúng ta nhỉ! Nhưng 2013 rồi sẽ khác... đồng hành cùng họ, và mỉm cười lên nào... :bunny26:
Sapphire Junior, các bạn, các chị hãy cố lên, cùng nhau ủng hộ và bảo vệ các anh...
Super Junior loves Sapphire Junior!
Happy new year to my family!

Xin lỗi anh Teukie... Em quá ích kỷ... Đây, đôi cánh của anh đây, hãy bay đi, đến bất cứ nơi nào anh muốn, kể cả một nơi không có chúng em. miễn là anh hạnh phúc...
0

#18 User is offline   cupidkute278 

• SU
  • Icon

Users Awards

Posted 09 January 2013 - 01:11 AM

Tiêu đề Sajuro lần này khiến mình nghĩ sẽ có thêm động lực để theo đuổi rất nhiều mơ ước của mình. "có bao giờ bạn nghĩ, mình còn nợ bản thân rất nhiều chuyến đi", có lẽ là thế! Mình luôn muốn đi thật nhiều, và nhất định là như vậy!

Cứ nghĩ nghe Sajuro, mình có thể cảm thấy bình yên, nhưng nghe về mẹ, thật sự là rất xúc động. Mình biết mình nợ mẹ rất nhiều, cũng biết mỗi lần bố làm mẹ buồn, mẹ cứ khóc, mình thì chưa đủ sức để giúp mẹ. Bố thì lúc nào cũng coi mình còn trẻ con, chuyện người lớn k khiến mình xen vào. Ai cũng vậy mà thôi, dù ra ngoài có chuyện gì cũng muốn gia đình có thể là chỗ dựa, để ta có thể bình yên dù trong chốc lát, có thể cho ta sức mạnh để đấu chọi vs những chông gai bên đời! Vậy nên nếu gia đình có chuyện, làm sao có thể thấy an lòng??

Lúc tớ nói không sao, là lúc tớ cần cậu nhất! Cứ cố gắng mình, rồi đến lúc nào đó, mình sẽ gục ngã k?

Những tiếc nuối mới là điều giúp ta bước tiếp :)

Một ngày là E.L.F, cả đời là E.L.F
0

#19 User is offline   leeteuk_lov3 

• S
  • Icon

Posted 10 January 2013 - 07:51 PM

Năm 2012 khép lại, những nỗi buồn cũ cũng đã qua
Cùng nhau bắt đầu một năm mới nhiều niềm vui hơn, nhiều hạnh phúc hơn với Super Junior
Còn những tiếc nuối của năm 2012 hãy để 2013 thực hiện
Tiếc nuối lớn nhất của cuộc đời chính là đã thất hứa với bản thân...
CHÚC SAJU NĂM MỚI GẶT HÁI ĐƯỢC NHIỀU THÀNH CÔNG, MÃI MÃI LÀ NGÔI NHÀ CHUNG CỦA VELFs ♥
Leeteuk Heechul
Hankyung Yesung
Kangin Shindong
Sungmin Eunhyuk Donghae Siwon
Ryeowook Kibum
Kyuhyun

We are SUPER JUNIOR
0

#20 User is offline   coud_princess26 

• SUPER JU
  • Icon

Posted 17 January 2013 - 12:55 AM

đã nghe đi nghe lại rất nhiều, đây là số sajuro đầu tiên khiến mình khóc vì những cái chạm vào trái tim ....

Cũng đã từng biết rằng mình bỏ lỡ, cũng đã biết mình không bao giờ có thể quay ngược thời gian và làm lại cái việc đã sai, để rồi cứ thế làm sai thêm rất nhìu thứ khác, vẫn cứ gọi là rút kinh nghiệm lần sau nhưng thật sự chẳng bao h có cải tiến. Cũng tự nhủ mình sẽ sửa chữa nhưng những cú vấp ngã ko làm mình đứng dậy đc ...

Để rồi ...

nhưng h mình đã ko sao, dù chỉ là do mình tất cả, nhưng "Chính những nuối tiếc mới khiến ta bước đi"

Và ...

đang bước đi bằng những nuối tiếc của những ngày đó, để thật mạnh mẽ và can trường đứng vững.
-----------------------------------------------------
Vô tình gặp nhau, rồi thân nhau rồi chia xa, lại gặp lại, lại vô tình ko quen nhau ...

Tớ và Cậu đã từng là bạn thân, rồi chia xa nhau chỉ vì cả hai học ở hai nơi khác nhau, bây giờ Tớ và Cậu ở cùng môt chỗ, chỉ cách nhau nửa tiếng để đến nơi của người kia, nhưng Cậu lại coi như ko quen bik Tớ. Tớ còn nhớ như in lần chúng ta gặp nhau.

Một nụ cười ...

Sự trốn tránh chăng?

Hay chỉ đơn thuần là một cái cười xã giao của người xa lạ?

Hay Tớ chỉ là người bước qua con đường cuộc sống của Cậu mà ko vương lại trong Cậu chút j để nhớ. Tớ buồn. Tớ tự vấn mình. Nhưng ...

Chỉ là Tớ cảm thấy Cậu thật xa.

Xa lắm ...

Ko trách móc, cũng chẳng biết phải làm j, Tớ lại yếu đuối, lại khóc. Tớ nhớ có lần Cậu điện thoại trong lúc Tớ khóc ngon lành vì chuyện gia đình, rồi Cậu mắng Tớ. Bảo Tớ nhu nhược, bảo Tớ mít ướt.

Tớ chỉ biết lặng im nghe Cậu mắng mình mà sau đó là những lo lắng.

Hôm sau Cậu đưa cho Tớ cốc bạc hà sữa, chỉ là "dỗ dành một cô nhóc khóc nhè" là Tớ.

Cho đến hôm nay ...
----------------------------------
Chào 2013 với những tiếc nuối bị bỏ lại sau lưng, ta cần phải đứng dậy và bước tiếp :) Thật mạnh mẽ
======================
Cảm ơn Sajuro, lần nào nghe Sajuro cũng khiến em cảm thấy mình đáng sống lắm :) cảm thấy mình cần quan tâm hơn đến mình, đến người khác. Từ tận đáy lòng mình.

Sajuro 2013 vui vẻ nhá :X

Duyên số trời định
Có bao giờ mang anh về bên em?
0

• (4 Pages)
  • +
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic