Sapphire Junior Forum - Super Junior Vietnamese Fansite: SaJuro số 42 - Những lá thư màu đỏ - Sapphire Junior Forum - Super Junior Vietnamese Fansite

Jump to content

• (3 Pages)
  • +
  • 1
  • 2
  • 3
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic

SaJuro số 42 - Những lá thư màu đỏ [25/12/11]

#1 User is offline   Biva 

• SUPER
  • Icon

Users Awards

Posted 25 December 2011 - 11:47 PM

(tại mạng mà up mãi mới xong được lên 4shared TT.TT chẳng up được MF T.T đã thế lại còn bị muộn mất rồi T.T xin lỗi TT.TT)

Màu đỏ là màu của Giáng Sinh...
Mong rằng các bạn sẽ tìm thấy đâu đó một lá thư có sắc đỏ cho riêng mình.
Mong rằng đêm Giáng Sinh này tất cả chúng ta đều được màu đỏ sưởi ấm và sẽ chẳng ai bị bỏ quên.

Giáng nhé, ấm áp nhé~
Năm mới, hạnh phúc nhé~

-------------------------

SaJuro số 42 - Những lá thư màu đỏ

(banner thanks to Hanny@SaJu)

--------------------------

%%- Link download:
MF: http://www.mediafire...esh3ceqv6iqxezd
4shared: http://www.4shared.c...n/SaJuro42.html

%%- Track list:
(list theo thứ tự phát trong SaJuro ^^)

1. White Christmas - Taylor Swift
2. Santa You're the one - SJ
3. This Christmas - JYP Ent.
4. Perfect two
5. Near or far - Carissa Rae
6. Boats and birds
7. Trái tim đang yêu - Văn Mai Hương ft M4U
8. Snow white - SJ
9. Trạm kế tiếp hạnh phúc
10. Hương lúa - Jay Chou
11. Mistletoe

--------------

Các bạn vui lòng nghe onl bằng link 4shared nhé ;)
3

#2 User is offline   maithu2806 

• SUPER JUNIO
  • Icon

Users Awards

Posted 26 December 2011 - 09:33 AM

Thật sự tâm trạng những ngày này ko hề tốt tẹo nào.
Cứ lướt qua những trang web để tìm cho mình một chỗ trú chân, tìm một khoảnh khắc khiến tim mình dịu lại.Cám ơn Saju, cám ơn Sajuro, nơi luôn cho mình cảm giác ấm áp.
Những ngày giáng sinh gần đến, mình như một con thú bị thương, điên cuồng tìm cho mình một chỗ trốn. Mình chạy trốn như chưa bao giờ được chạy trốn. Về nhà, nơi đó có mẹ, đọc ở đâu đó rằng, trên đời này, chỉ có tình mẫu tử là hy sinh vô điều kiện... Về nhà, nằm trong vòng tay mẹ, quên đi những đau đớn của hiện tại...

Giáng sinh, ấm áp, an lành. Mỉm cười đón nhận những lời chúc trên FB của những người quen biết lẫn những người chưa từng nói chuyện, nơi mình ở, lạnh đến tê tái, nhưng lại cảm thấy yên bình vô cùng.Giáng sinh trong chăn, chà hai bàn tay vào nhau xuýt xoa cái lạnh của miền núi.Có người hỏi mình sao ko ở lại? Mình ko đủ can đảm để trả lời...Trước giáng sinh đã đi chuẩn bị quà, nhưng lại vì ngủ quên mà ko thể tặng đúng ngày được, đến khi gặp nhau lại chẳng biết mỏ lời kiểu nào, đành im lặng... hộp quà đó có lẽ ko tặng được nữa rồi. Giáng sinh đầu tiên ước, ước ông già nô en có thể tặng cho mình một món quà, cho mình níu giữ một người bạn ở lại. Không phải là bên cạnh mình, mà là ở lại thế giới này. Mình ghét cảm giác chờ đợi thần chết đến tước đoạt những thứ mà mình yêu thương...
Quay trở lại Hà Nội, cảm giác bình yên nhỏ nhoi vừa có đuợc trong mấy ngày vừa qua lại biến mất. Vẫn biết là bản thân đa sầu đa cảm nên tự chuốc lấy, nhưng lại chẳng thể dứt ra dược...Sau ngày hôm nay, sẽ không còn là tôi của hiện tại, sau ngày hôm nay sẽ tiếp tục nở nụ cười, sẽ sống vì gia đình, sẽ sống vì bản thân, sẽ sống vì anh, sống thật tốt, thật kiên cường, thật dũng cảm. Sau ngày hôm nay, sẽ không còn rơi nước mắt vì một người nữa, sẽ không còn tiếc nuối hay hờn giận nữa...

Cảm ơn Sajuro, cảm ơn món quà của bạn. Không quan trọng là xuất hiện với hình dáng nào, mà là xuất hiện khi nào phải không? Cảm ơn đã xuất hiện đúng lúc...Cảm ơn bạn.

Giáng sinh an lành, cô gái. :)

Biệt tam niên...Hựu tam niên
Hồi thủ vong tình dĩ võng nhiên...Thiểm nhãn, bán sinh duyên.

This sign of mine. Don't take out!
1

#3 User is offline   besu_iu_sungmin 

• SUPER J
  • Icon

Post icon  Posted 26 December 2011 - 10:46 AM

Giáng sinh năm nay, cũng như năm nào cũng không thể cảm nhận được.

Giáng sinh với mình là một khoảng cô đơn. Vì sao ư? Hình như mình đã cố tách mình ra khỏi cái thế giới xinh đẹp đầy màu sắc hôm ấy.

Giáng sinh, nghe những khúc ca mừng, bên trong căn phòng đóng kín, chỉ một mình, không ai cả.

Mình hờ hửng với chính cuộc sống của mình.

Những lá thư màu đỏ.

Giáng sinh có phép nhiệm màu, mình cũng muốn nhỏ bé lại, khi đó chắc không cô đơn như vậy. Có thể tin rằng ôn già noel là thật.
Để giáng sinh những năm sau không còn cô đơn như vậy nữa.

Bây giờ quá trễ để nói giáng sinh an lành.
thôi thì là Năm mới hạnh phúc.

Minnie's Family
Endless Love Forever
0

#4 User is offline   mins2suju 

• SUPER
  • Icon

Posted 26 December 2011 - 11:56 AM

merry xmas
dù đang ôn thi nhưng tình cờ lượn qua saju vẫn phải nghe sajuro
từ lâu ùi
bấn nghe lém :X
:X :X :X :X
chúc mn vui vẻ, hạnh phúc, an lành mùa xmas nhé
à, từ giờ cho e xin phep up sajuro lên youtube nhé
I always believe in Super Junior only 13 4ever
I love Super Simple
I love 13 Superman

"we are SUPER JUNIOR~~~!"
"we are ELF~~~!"

you say SuJu I say oppa
SuJu ~~~ oppa
0

#5 User is offline   haley.13 

• SU
  • Icon

Posted 26 December 2011 - 12:42 PM

Thanks Sajuro
Saju nhà mình tuy ra hơi trễ nhưng các list bài hát lần này rất hay , tràn ngập không khí Noel :)
mặc dù Giáng Sinh đã qua , chỉ hy vọng Sajuers nhà mình sẽ có 1 năm mới vui vẻ !~!
Cre : vietbao.vn
Như những bông hoa hướng dương kia luôn hướng đến mặt trời...
Trái tim này của em sẽ luôn hướng về anh và chờ anh quay về ~~
Em yêu Kim Heechul ♥
0

#6 User is offline   RySu_ahfw 

• SaintRyNee ♥ ~
  • Icon

Users Awards

Posted 26 December 2011 - 02:14 PM

lần đầu nghe sajuro..
không phải vì bản thân có sự lãng quên nó
nhưng cũng không thể giải thích cho một cái nhìn.. luôn thế cho đến hôm nay..

Giáng sinh, mơ hồ trong quá khứ
Cái cuộc sống đang đưa nó quan trọng lên, mọi người thế, mình cũng bị cuốn theo..

Những lá thư màu đỏ
Gởi đi cùng những lời chúc tràn ngập yêu thương
Đỏ.. như màu máu, như màu trái tim...

SaJu.. I Love U!

0

#7 User is offline   dung_su_kyu 

• S
  • Icon

Posted 26 December 2011 - 03:18 PM

... Dạo gần đây t rất hay nghe sajuro ... nghe mãi ... rồi lại khóc
.......Và Sajuro lần này ... t như thấy chính mình trong đó
Một cô gái cô đơn vs 1 t/y xa vời ... luôn mơ về n~ điều ko thể ... Giáng sinh vs t c~ không khác ngày thường là mấy, không phải vì t không theo đạo Thiên chúa ... mà bởi vì dù có là giáng sinh hay ngày thường thì t vẫn vậy. Vẫn cô đơn và cũng ko muốn ra ngoài chơi.
T cũng như cô gái trong câu chuyện này, cũng xa gđ và và phải tự chăm sóc chính mình ... T đã từng là 1 đứa con gái bướng bỉnh, luôn thích làm n~ điều trái vs ý bố mẹ. Hồi còn học C3 t luôn mong chờ ngày mình vào ĐH, ngày đó trong trí tưởng tượng của t thật thú vị: T sẽ đc trải nghiệm c/s mới, đc làm n~ j mình thích mà ko cần phải xin phép bố mẹ nữa.
Nhưng c/s ko đơn giản và đẹp như lăng kính màu sắc mà t tự vẽ ra, nó có nhiều, nhiều lắm n~ khó khăn mà t, 1 đứa chưa bao h tự nấu đc 1 bữa cơm, có thể nghĩ đến.
Xa gđ là cô đơn, là buồn, t sẽ ko còn đc mẹ dỗ dành mỗi khi t ốm, ko đc làm nũng vs bố đòi mua cái này cái khác, ko còn đc cãi nhau thậm chí đánh lộn vs anh trai, sẽ ko còn đc ghe tiếng mẹ la mắng mỗi khi t làm j sai...
...............
Nếu có điều ước từ Ông già Noel ... t chỉ ước mãi mãi đc sống cùng bố mẹ như trc. Con sẽ ngoan ngoãn nghe lời bố mẹ, sẽ yêu quý anh trai hơn... Và còn nhiều lắm n~ điều con muốn làm cho bố mẹ..
CON YÊU CẢ NHÀ NHIỀU <3<3<3

Với em anh giống như ánh mặt trời...
.....anh chiếu sáng cuộc đời em, chiếu sáng cho ước mơ của em
...Nhưng cũng vì vậy mà em không thể nhìn anh trực diện và càng không thể chạm tới

<3 조 규 현 <3

0

#8 User is offline   Anledy_loveSuJu 

• SUP
  • Icon

Users Awards

Posted 26 December 2011 - 03:45 PM

đặt chỗ page 1
edit later

E vẫn còn nhớ cái đêm 24 vừa qua đã buồn đến thế nào! Đã ngồi viết ra 2 blog tận cùng của tâm hồn, đã khóc đến cạn nước mắt. Có lẽ thế nên e mới ko nhận đc phép màu của ông già noel phải ko?
Nhưng sau khi nghe số Sajuro này e thấy mình là 1 trong những đứa trẻ tồi tệ nhất trên thế giới này! Ko mục tiêu sống, ko phấn đấu, ko nghe lời, ...
Một năm qua e đã là một đứa trẻ hư! Và 1 năm tới đây, e sẽ cố gắng trở thành 1 đứa trẻ ngoan để nhận quà của ông già noel!
Ông già noel ah! Cháu ko niết ông có nghe thấy lời cháu nói hay ko? Nhưgn cháu tin rằng ông sẽ tồn tại trong tâm trí cháu, ít nhất là đến khi cháu đủ tự tin để nhận mình là 1 đứa trẻ ngoan! Cháu yêu ông lắm!

cảm ơn Sajuro rất nhiều vì vì đã giúp e lấy lại niềm tin vào chính mình! Mong chờ những số Sajuro tiếp theo còn hay hơn nữa ^^~
0

#9 User is offline   o0YuBy0o 

• SUPE
  • Icon

Posted 26 December 2011 - 08:55 PM

Tại sao số Sajuro này lại ra lúc mình chuẩn bị bước chân đến nơi khác chứ? Rời xa nơi này, thực sự là cũng khó khăn lắm...
Giáng sinh, hơi lạnh của độ cao 1500 mét mới khô khan làm sao...
Mình cũng sẽ chẳng nhớ nhiều nếu Giáng sinh ảm đạm thế...Nghe Sajuro đâu phải lần đầu, vậy mà...sao cảm xúc lại hỗn độn thế nhỉ?

"Đừng khóc một mình trên đất khách
Mang theo hành lý là những ước mơ..."

Mình sẽ không khóc đâu, sẽ mỉm cười và thực hiện ước mơ, một ước mơ, mang sắc xanh sapphire ~~~~~

Lá thư màu đỏ

Dear Santa,
Xin ông hãy gửi lá thư này đến anh ấy hộ con, người luôn xuất hiện trong mỗi giấc mơ của con...
Giáng sinh này anh có lạnh không? Anh bảo anh buồn vì giáng sinh này cô đơn, anh muốn làm việc. Anh biết không? Giáng sinh là mùa của yêu thương, hãy ở bên gia đình mình anh nhé, em không phải là đứa dễ gần, tình cảm với em khó bộc lộ lắm, dù có không thích gia đình mình nhưng lần đầu tiên, em đã dành thời gian trang trí nhà, mang hơi của Giáng sinh đến với ngôi nhà luôn lạnh và trống trải này, vì...biết đâu, năm sau em sẽ không ở nhà vào Giáng sinh nữa...Anh đừng giữ vỏ của mình mãi thế, xé toạc nó ra đi anh, sống thật với chính mình. Nếu lạnh, hãy ôm các thành viên nhiều vào anh nhé, hơi ấm sẽ truyền cho anh. Anh và cách thành viên luôn phải chịu bất công, em biết, nhưng chẳng sao, vì ai cũng thấy và biết các anh đã nỗ lực nhiều thế nào. Em sẽ xin ông già Noel mang đến cho các anh những cái ôm của ELF, mang đến cho anh cái ôm chặt nhất, cái ôm của em. Bước sang tuổi 30, anh sẽ trưởng thành hơn, em tin là thế. Em tin anh mà ^^~ Hãy bảo vệ cái tên Super Junior bắng trái tim như anh đã hứa nhé. Sarang Hae yo ^^~

Whisper...

0

#10 User is offline   bongbi 

• SUPER JUN
  • Icon

Users Awards

Posted 26 December 2011 - 09:23 PM

giáng sinh năm nay đọng lại trong mình chỉ là 1 ngày nhạt nhẽo vô vị
1 ngày với cơ số chuyện xui xẻo từ sáng sớm cho đến tối khuya
mà kì thực thì , mùa giáng sinh năm nào của mình chẳng gần như vậy
lạnh lẽo và cô đơn
có lẽ do ảnh hưởng của thời tiết và chứng bệnh nhạy cảm
có vẻ như ngược đời nhưng mình lại thích cái tâm trạng cô đơn của những ngày đông
uh thì có buồn có tủi đấy nhưng cũng có cái thi vị của nó
mình ko thực sự thích thú việc đi chơi hay tụ họp với mn
chỉ muốn ở 1 mình
1 mình bước từng bước chậm rãi trên sân trường
1 mình đi xe chầm chậm
ngắm nhìn cỏ cây hoa lá hay dòng người qua lại , nghĩ suy về cuộc sống , bản thân
về nhà cũng chỉ muốn 1 mình trong phòng làm những việc mình thích
người bạn lý tưởng nhất có lẽ là đồ ăn , siêu nhí , sajuro và bài vở :))
cảm giác lòng thanh thản vô cùng và cũng tự thấy ấm áp nữa
mùa giáng sinh , mình luôn tặng bản thân những khoảng lặng như vậy đấy
.
.
với mình Sajuro luôn là 1 món quà tuyệt vời , đặc biệt là dành cho những ngày đông giá buốt
mình muốn và cần sajuro quanh năm suốt tháng :P
thật sự là nếu ko có sajuro , nhiều lúc mình sẽ ko biết phải làm sao để vực đc tinh thần lên :>
nhiều bài học , nhiều trải nghiệm , lắng đọng mà ấm áp ♥
Sajuro à , Biva à , cảm ơn nhé ♥
.
.
cũng khá lâu rồi mình ko còn hay vào saju nữa
đôi khi chỉ vào vì thấy nhớ hoặc xem đã có sajuro mới chưa ( kì lạ là lần nào linh cảm có là có thật ;)) )
nhưng ko có nghĩa là mình chán saju đâu nhé :P
ngôi nhà thân thương này đã vững chãi trog tim mình từ rất lâu rùi ♥
chúc các sajuers đáng yêu mùa giáng sinh an lành và 1 năm mới hạnh phúc ♥

.
.
đêm Noel nghe lại Chiếc hộp rỗng
còn đêm nay hậu Noel sẽ thưởng thức số này ^0^

Cre : Saju ♥
1

• (3 Pages)
  • +
  • 1