Sapphire Junior Forum - Super Junior Vietnamese Fansite: .:.♥.:.>>SAPPHIRE STEPS<<.:.♥.:. dance team - Sapphire Junior Forum - Super Junior Vietnamese Fansite

Jump to content

Nội quy box FCMN

RULE OF BOX

1. Các bạn cần PM cho staff FCMN (anhtruc1808, PeHeo<3SuJu) trước khi:
- muốn lập topic mới, hội nhóm mới, FC chi nhánh, v.v...
- muốn tổ chức bất cứ hoạt động online hay offline nào (các project, contest, họp mặt...)

Sau khi xem xét, Staff FCMN sẽ có PM hồi đáp cho các bạn ^^

2. Không chê bai, nói xấu, chỉ trích bất kì ai (từ các nghệ sĩ Hàn cho tới tất cả các thành viên trong toàn forum)

3. Post bài từ 3 dòng trở lên, nội dung rõ ràng, không chào hỏi đơn sơ hay đáp lời qua lại :)

Những topic, comment sai quy định sẽ delete không báo truớc. Mem vi phạm nhiều lần sẽ bị warn cảnh cáo.

Đây là những quy định đơn giản, không khó thực hiện chút nào ^^ Các bạn hãy chấp hành nghiêm chỉnh nhé :)
  • (58 Pages)
  • +
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
  • Last »
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic

.:.♥.:.>>SAPPHIRE STEPS<<.:.♥.:. dance team TUYỂN MEM page 8 #574

#21 User is offline   LeeHeemin 

• Tears from Polaris ♥
  • Icon

Users Awards

Posted 22 August 2010 - 12:27 PM

@ Antoni : áo em nè
lấy ko =))
dám mặc ko =))
thịt mem SS đóa huh
thịt em ngon nhất đóa
cóa mùi của chuồng khỉ =))

ah cảm ơn đã cm choa em nhá
iu ghia cơ :X
kekeke ^^~

Họa hổ họa bì nan họa cốt ... Tri nhân tri diện bất tri tâm ...
0

#22 User is offline   antonizack 

• S
  • Icon

Posted 22 August 2010 - 01:36 PM

@Min: áo e mà áo suju e hay mặc đúng ko? a mặc thì a ko ngại chỉ sợ nó nhỏ wa làm soa a mặc đc..vai a to lắm chui áo nhỏ ko dc..hx hix
0

#23 User is offline   LeeHeemin 

• Tears from Polaris ♥
  • Icon

Users Awards

Posted 22 August 2010 - 02:11 PM

@ Antoni : thật sự là em chưa thấy boy mặc áo saju bao h
em cũng tò mò lắm cơ
đang ở đợt other kìa anh
đăng ký đi ^^~
anh muh mặc chắc hay ho lắm đây

p/s : ôi cái nhà lạnh tanh
mình ta cm thế lày ngại quá cơ TT^TT
đâu hết roài hem bik
đành up hình ss Eli lên để tăng page vậy
bùn quá cơ TT^TT

0

#24 User is offline   Pee_iu_KyuMin 

• SUPER JU
  • Icon

Users Awards

Posted 22 August 2010 - 11:21 PM

Sau khi nghe phản ánh từ nhiều cá nhân trong SS, nay Pee xin mạn phép post 1 bài góp ý đến nhóm
Pee sẽ nói cụ thể từng chuyện một, để các bạn có thể kịp thời nắm bắt và nêu ý kiến
Tính Pee khá thẳng thắn, nên nếu có ji mạo phạm thì mong các bạn bỏ qua cho

1: Chuyện tiếp nhận những thành viên ko phải là ELF

có 1 sự thật rõ ràng rằng các fan nữ ELF chúng ta nhảy ko đc đẹp, nên các bạn quản lý đã có xu hướng là kêu gọi ng ngoài tham gia để nâng cao chất lượng của nhóm, với mục đích là để off tốt hơn
nhưng có lẽ thời gian wa, việc đó đã đi wa giới hạn rồi, mà có lẽ là chính các bạn quản lý cũng vô tình ko nhận ra sự mất cân đối trong nhóm
những ng ko phải là ELF đc ưu tiên cho nhảy, còn n ELF khác thì bị bỏ xó (như cảm nhận của một số bạn đang nghĩ), chưa kể việc đc đối đãi tốt hơn
về điểm này thì các bạn quản lý đã sai, nhưng cũng là vì mún tốt cho bộ mặt của FC mà thôi

nhưng bản thân các bạn cũng hãy thử tự nhìn lại mình xem trong thời gian wa mình đã thật sự cố gắng chưa?
các bạn đừng nghĩ ngoại hình nó quyết định tất cả, wan trọng là kĩ thuật và sự rèn luyện thôi
các bạn quản lý nhóm cũng rất khó xử, cứ phải chịu áp lực từ staff tụi mình, rồi cả những ELF khc sẽ tham gia off nữa, nếu làm ko tốt thì ng chịu hậu quả sẽ là họ
vì thế, mình chỉ mong trc khi trách họ, các bạn hãy thử đặt mình vào trong vị trí của họ mà suy nghĩ xem, thật sự là có những tình huống rất khó xử

trc đây, wan niệm của staff SaJu FCMN là: chỉ sử dụng hay nhờ những ng là fan SJ mà thôi, tuyệt đối ko để ng ngoài tham gia, tóm lại mọi thứ đều chỉ xoay quanh Super Junior
nhưng có lẽ giờ SS đã bị đi lệch hướng wa rồi, lỗi này Pee nhận hết về mình, vì đã có quyết định là cho Kel nhận ng ngoài vào nhảy, mong các bạn đừng trách Kel nữa. Pee thay mặt ban quản lý nhóm, xin lỗi các ELF nữ đang tham gia SS rất nhiều

dẫu sao thì đội hình bây giờ cũng đã được quyết định từ tuần trc, đã nhận ai rồi thì ko thể loại ra đc. vì thế chúng ta vẫn phải tiếp tục hoạt động với toàn bộ nhân sự như hiện nay
chỉ là tình trạng nhận người ngoài vào nhảy sẽ ko còn tái diễn nữa, chỉ khi nào thật sự thiếu người thì mới tuyển hay kêu gọi thêm thôi
vì vậy, mong các bạn hãy chấp nhận chuyện này, và xem nhau như những đồng nghiệp tốt. hãy đặt tinh thần trách nhiệm lên trên hết ^^

2: Về việc, có những người chăm chỉ tập, nhưng lại ko đc xếp vào đội hình diễn

cái này Pee sẽ bàn lại với các bạn quản lý, để nghĩ ra cách thích hợp nhất, để bảo vệ quyền lợi của tất cả mọi ng theo một cách nào đó công bằng nhất
trước mắt thì Pee mong những bạn mems cũ (đã từng tập trc of 1/8 nhưng chưa đc diễn) và n mems mới, hãy cố gắng tập Sorry và It's You
nếu các bạn cho Pee thấy đc quyết tâm và sự tiến bộ vượt bậc thì Pee sẽ đề nghị thay đổi các vị trí nhảy trong đội hình của 2 bài đó, để thay thế các bạn vô

chất lượng là wan trọng, nhưng sự vui vẻ của ELF mới là mục đích hoạt động của SaJu FCMN
các bạn tham gia cũng là vì mún đóng góp cho FC, mún học nhảy n bài hát của SuJu, thật sự tui mình rất hoan nghênh, và việc ưu tiên cho ELF mới là hàng đầu
nhưng hi vọng các bạn cũng sẽ cố gắng hết mình, chứ đừng thấy khó mà nản, rồi tập ko tới nơi tới chốn

3: Việc tập luyện ko nghiêm túc, nghỉ ngơi đùa giỡn wa nhiều

có một sự thật là khi nghỉ xong, Kel hay Fứ kêu các bạn đứng lên tập, thì ko ai nghe và chấp hành cả. phải đợi họ hét lên thì mọi ng mới đứng lên 1 cách uể oải
bản thân các bạn cũng thấy rằng việc đó rất gây mất thiện cảm, khiến tâm lý các bạn ko thoải mái, các bạn nghĩ rằng họ là ai mà lại đi la hét chửi bới mình chứ
và cũng ko ai mún fai to tiếng cả, nếu các bạn nghiêm chỉnh tập, và ko bất tuân hiệu lệnh như vậy

bản chất khi các bạn tham gia vào SS, thì cũng phải chấp nhận việc mình fai theo sự điều động của trưởng nhóm rồi, các bạn có quyền phản kháng nhưng chỉ ở 1 mức độ nào đó thôi
mình thấy các bạn rất thiếu tôn trọng ng quản lý, họ nói các bạn ko hề nghe hay làm theo, nên khiến bầu không khí rất nặng nề, làm ảnh hưởng tiến độ tập rất nhiều
ng quản lý có cái sai, các bạn có thể lên tiếng, nhưng khi phát hiệu lệnh ra thì các bạn vẫn phải làm theo thôi. nếu các bạn ko đồng ý, và hết sức chịu đựng thì các bạn có thể ra đi

mình lên phòng tạp rất nhiều lần, và thấy rõ ràng là các bạn rất thiếu tôn trọng đến người quản lý của các bạn. thậm chí đến tinh thần trách nhiệm với tập thể cũng ko có
các bạn ko thể đặt công việc lên hàng đầu đc sao? các bạn tham gia vì ai vì cái ji chứ?
vì tiền bạc của FC rất eo hẹp, nên chỉ có thể thuê phòng tập vào mỗi CN mà thôi, tại sao các bạn lại ko nghĩ đến sự khó khăn ấy mà tập trung luyện tập cho thật tốt, tranh thủ thời gian để nó ko bị trôi wa 1 cách wa lãng phí

kể cả những bạn quản lý cũng còn chưa nghiêm túc, nên mới dẫn tới tình trạng những bạn khác bất mãn, và từ thế là ko nghe theo
các bạn hãy tự xem lại đi, bản thân là quản lý nhưng đã làm tốt chưa, hay chính các bạn mới là ng đùa giỡn nhiều nhất? các bạn bỏ rơi những người mới hay những người còn tập chưa tốt, làm quản lý mà các bạn đã bao quát hết chưa? hay các bạn chỉ quan tâm tới bản thân mình và những ng mình yêu quý thôi, mà đã ko wan tâm tới cảm nhận của n thành viên khác

4: Hướng hoạt động sắp tới của nhóm

Mình rất mong tất cả thành viên trong nhóm có thể cùng nhìn lại những cái sai để sữa chữa, và cùng cố gắng hơn nữa
chúng ta ở đây là để cùng nói lên những điều ko đúng và khắc phục nó, chứ ko phải là để chỉ trích lẫn nhau, và dẫn tới nhiều kết cuộc xấu, như là:

- từ phiá staff tụi mình: nếu thấy nội bộ SS ko ổn, gây ảnh hưởng xấu tới bộ mặt của FC, thì sẽ tiến hành "thay máu", loại bỏ những phần tử ko tốt, giữ lại những người thật sự có tinh thần trách nhiệm với nhóm và với FC, những con ng thật sự nghiêm túc trong thời gian qua
dĩ nhiên ko ai muốn nhóm nhảy của SaJu FCMN lại thành ra như vậy, nhưng cứ để n việc này diễn ra âm ỉ hoài thì cũng ko đc, thà chúng ta thẳng thắn giải quyết còn hơn để hậu quả xấu về sau

- từ trong chính SS: "sức chịu đựng của con người có hạn", những bạn bức xúc nhưng ko dám lên tiếng, dồn nén lâu ngày rồi cũng sẽ bùng nổ, đến lúc ấy thì hết cách cứu vãn
rồi thì ELF lại way lưng và nói xấu lẫn nhau, như vậy thì ko hay 1 chút nào cả, sẽ có những sự rời đi trong tức tưởi, mà những người ở lại cũng chẳng thoải mái ji

các bạn có hẳn 1 tuần để suy nghĩ và nêu lên ý kiến, CN tới ta sẽ cùng giải quyết và thay đổi để tốt hơn
hi vọng, những ji Pee nói ko khiến các bạn cảm thấy wa áp lực, mà nó sẽ là động lực cho những ai bao lâu nay nghĩ mình "thấp cổ bé họng" đã có thể lên tiếng và cảm thấy đc sự công bằng
các bạn đừng ngại Pee, có ji bức xúc thì các bạn có thể pm riêng để nói với Pee, nếu là hiểu lầm thì Pee sẽ giải thích rõ ràng, còn nếu là sai phạm từ phiá BQL thì Pee sẽ thay mặt họ nhìn nhận

mong các bạn hãy mạnh dạn thẳng thắn nêu lên ý kiến của mình, để nhóm ngày một hoàn thiện hơn
mình xin đảm bảo là quản lý tụi mình ko ai thù dai cả, nếu các bạn làm việc chung với tụi mình 1 thời gian thì các bạn sẽ hiểu thôi, bọn mình rất xem trọng sự đóng góp của các bạn :)
chân thành cảm ơn các bạn đã đọc hết bài này, hi vọng nó sẽ mang lại 1 kết quả tốt

mình cứ như một con ngốc trong suốt ngày dài ~~~
0

#25 User is offline   Pee_iu_KyuMin 

• SUPER JU
  • Icon

Users Awards

Posted 23 August 2010 - 12:04 PM

à, còn 1 vấn đề nữa mà tối wa Pee quên nói

5: Việc đi trễ
giờ tập là bắt đầu lúc 8g, nhưng lúc nào cũng phải 9g hơn mới đầy đủ
từ quản lý cho tới các thành viên đều như thế, như vậy là các bạn ko có kỉ luật rồi
như mình đã nói là các bạn phải tranh thủ thời gian để tập, vì 1 tuần có 1 buổi đó thôi
nếu lâu lâu có việc đột xuất, lý do chính đáng thì còn chấp nhận đc, đằng này thì cứ có những ng thường xuyên đi trễ, rồi về sớm
các bạn nghĩ tới tập thể, và tỏ ra tôn trọng những ng tới đúng giờ đc ko? vì lần nào họ cũng phải chờ các bạn để hoàn chỉnh đội hình
kể từ CN sau, ai tiếp tục đi trễ mà ko có lý do chính đáng, thì các bạn ko cần phải đến tập nữa

mình cứ như một con ngốc trong suốt ngày dài ~~~
0

#26 User is offline   HảiNhi 

• SU
  • Icon

Posted 24 August 2010 - 09:08 AM

@ALL: CHanie bị mất đt (sim 0939011013) vì thế mọi ng đừng nhắn tin hay gọi đt j cho Chanie nhe
Khánh LyMỹ TrâmHạnh NhiThư TrúcTriều NghiHải MyThu TrangHà My
13MKJFSJ
0

#27 User is offline   hoangthai 

• SUPE
  • Icon

Posted 29 August 2010 - 06:52 PM

chạy vô
nhìn wa nhìn lại

nhà vắng hoe thế
^^!
hnay đến xem nhóm nhảy

phòng tập rộng thật
cũng khá mát mẻ
rất thích

@Chanie: đôi giầy cos loli
cô chịu mang loại hở ngón ko
có gót cao
màu đen toàn tập
Khánh Ly♥Mỹ Trâm♥Hạnh Nhi♥Thư Trúc♥Triều Nghi♥Hải My♥Thu Trang♥Hà My
13♥MKJF♥SJ

chó cứ sủa,đoàn người cứ đi.
0

#28 User is offline   LeeHeemin 

• Tears from Polaris ♥
  • Icon

Users Awards

Posted 29 August 2010 - 07:08 PM

cái nhà vắng hoe lạnh tanh
sắp Kpop show roài
mọi người cố gắng nhé
em lun ủng hộ mọi người :X
SSer fighting ^^
<3 <3 <3

0

#29 User is offline   Sapphire Steps 

• S
  • Icon

Posted 08 September 2010 - 12:39 PM

Vì có sự thay đổi nhân sự trong nhóm, nên những tiết mục chuẩn bị cho off tháng 11 sẽ có sự thay đổi.
Đề nghị tất cả các mem Sapphire Steps (kể cả mem mới) vào ngày Chủ Nhật (12/9) đi tập đầy đủ để nghe thông báo và chuẩn bị

0

#30 User is offline   SúmêHae:"> 

• SU
  • Icon

Posted 08 September 2010 - 10:45 PM

DT còn nhận mem ko ạ :D
lịch sử của e là tham gia DT 1 ngày thì kẹt đến h :">
nên chưa phải là mem chính thức đc :D

E có nên yêu a? :)
0

• (58 Pages)
  • +